Lunes, Enero 1, 2018

EXAMPLE OF LESSON PLAN

SAMPLE OF SEMI DETAILED LESSON PLAN 


Banghay Aralin sa Kasaysayan ng Daigdig
Grade 8
I. Layunin
A.    Naipapamalas ang pang-unawa sa mga mahahalagang pangyayari tungkol sap ag-usbong, pag-unlad at pagbagsak ng kabihasnang Greek.
B.     Naipapahayag ang pagpapahalaga sa mga kontribusyon ng kabihasnang klasikal ng Greece,
C.     Naipapaliwanag ang mahahalagang pangyayari sa kabihasnang kalsikal ng Geece.
II. Nilalaman
A.    Paksa:              Pag usbong at Pag unlad ng mga Klasikal na Lipunan sa Europe
B.     Kagamitan:      Larawan ng ibat-ibang tungkulin sa isang lungsod estado, Mapa ng Sinaunang Greece
C.     Sanggunian:    Araling Panlipunan, Kasaysayan ng Daigdig pp. 130-156
III. Pamamaraan
1.      Panimulang Gawain
1. Balik Aral
2. Pagganyak
            Ipakita sa klase ang powerpoint presentation ng mga larawan o tanawin sa kasalukuyang Greece. Itanong sa mga mag aaral kung anong bansa ang ipinapakita nito.
2.      Panlinang na Gawain
1. Pangkatin ang klase sa apat. Ipagawa ang sumusunod na hakbang bilang paghahanda.
Pangkat 1: Panahong Hellenic
Pangkat 2: Ang banta ng Persia/Panahon ni Pericles
Pangkat 3: Ang Digmaang Peloponnesian
Pangkat 3: Kabihasnang Greek
3.      Pangwakas na Gawain
1. Pagpapahalaga
2. Paglalahat
3. Paglalapat
            Ipasagot ang mga sumusunod.
a. Anong mga demokratikong institusyon ang maituturing na direktang impluwensiya ng sinaunang Greek?
b. Magkatulad ba ang umiiral na demokrasya noon at sa kasalukuyang panahon? Ipaliwanag ang sagot?
IV.  Pagtataya
Gawin ang aktibit sa pahina 125 at ilagay sa inyong sagutang papel.
V. Kasunduan
            1. Isulat sa iyong kwaderno ang mga kontribusyon ng kabihasnang Greek sa arkitektura, pagpipinta at pilosopiya.





REFLECTION

            The above example of lesson plan is a semi detailed lesson plan in World History. The topic is very broad so I limit the objectives that I can measure in just one day. It follows the three domains of learning: cognitive, affective and psychomotor. As teacher, it is important to follow these three domains in order to measure and attain the desired outcome from the student. The materials used are easily found and make because it is only a power point presentation. In the discussion proper, same routine is implemented and I include the motivation to engage the student in the teaching process. In the modern classroom scenario, teacher only a facilitator of learning and to attain this I gave the student their activity and they are the one who will discuss the topic they had assigned with them.




SAMPLE OF BRIEF LESSON PLAN


Banghay Aralin Kasaysayan ng Daigdig
Grade 8
       I.            Layunin
1.      Nasusuri ang ambag ng Renaissance sa ibat ibang larangan
2.      Napapahalagahan ang papel na ginampanan ng mga kababaihan sa panahon  ng Renaissance
3.      Nasusuri ang epekto ng palimbagan sa paglaganp ng Renaissance
4.      Nakakalikha ng isang paanunsiyo na maghihikayat na pahalagahan ang ambag ng paglaganap ng Renaissance
II. Nilalaman
1.      Paksa: Ang Panahon ng Renaissance
2.      Babasahin: Ang Panhon ng Renaissance, pp. 221-225 ng batayng aklat
3.      Mga Kagamitan: Batayang Aklat, mga larawan ng mga art piece na gawa noong Panahon ng Renaissance, kartolina at iba pang gamit pangguhit
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Balik Aral
2. Pagganyak (Pagpapakita ng Larawan ng mga art piece noong panahon ng Renaissance
B. Panlinang na Gawain
            1. Bumuo ng apat na pangkat at bawat pangkat ay pupunan ang retrieval chart. Pumili ng lider na tatakay sa bawat ambag
            2. Talakayin sa klase ang epekto ng palimbagan sa paglaganap ng Renaissance sa pamamagitan ng isang concept map
            C. Paglalahat
            D. Paglalapat (Gumawa ng isang paanunsiyona hihikayat sa mga mamamayan na pahalagahan ang mga mabag ng Renaissance)
IV. Pagtataya
Panuto: Pagtambalin ang may akda sa hanay A sa mga sumulat ng mga ito sa hanay B. Isulat lamang titik ng tamang sagot sa patlang.
A                                                                     B
_____1. Anthony at Cleopatra                       a. Miguel De Cervantes
_____2. Gargantua and Pantagruel                b. Desiderius Erasmus
_____3. In Praise of Folly                              c. Francois Rabelais 
_____4. Don Quixote De la Mancha              d. Niccolo Machiavelli
_____5. The Prince                                         e. William Shakespeare
V. Takdang Aralin
            Ipasagot ang mga sumusunod na tanong
1. Sino si Martin Luther Ano ang naging sanhi ng pagpoprotesta? 





REFLECTION 

            The above example of lesson plan is a semi detailed lesson plan in World History. The topic is very broad so I limit the objectives that I can measure in just one day. It follows the three domains of learning: cognitive, affective and psychomotor. As teacher, it is important to follow these three domains in order to measure and attain the desired outcome from the student. The materials used are easily found and make because it is only a power point presentation. In the discussion proper, same routine is implemented and I include the motivation to engage the student in the teaching process. In the modern classroom scenario, teacher only a facilitator of learning and to attain this I gave the student their activity and they are the one who will discuss the topic they had assigned with them.






           



4 (na) komento:

PRELIMINARIES

DAILY TIME RECORD APPROVAL SHEET PRINCIPAL: FE Q. BONDOC CRITIQUE TEACHER: ROSEMARIE C. SARMIENTO  CERTIFICATION PRINCIPAL: FE...